Diễn đàn lớp 12C7 - Tập thể lớp 12c7 niên khóa 2007-2010 - Trường THPT A Hải Hậu

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn lớp 12C7 - Tập thể lớp 12c7 niên khóa 2007-2010 - Trường THPT A Hải Hậu

4 posters

Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!!

flowers_mylove
    flowers_mylove

Điểm : 47
    Số bài gửi : 27

Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!! Empty Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!!

Bài gửi by flowers_mylove Wed Dec 22, 2010 10:59 am

Trời đất đã 20 tuổi đầu rồi mà mình thấy mình cứ như một đứa trẻ con ấy.Mà nói thật đến năm lớp mười một mình mới biết thương bố thương mẹ.Ak nói đúng hơn là vẫn chỉ biết thương bố thui.Huhu ngại quá chắc phải trải qua một cơn chấn động gì đó thì mới nhận ra được điều đó. Nhớ lần đó khi đi ....... về mình mời biết bố là quan trọng như thế nào.Cái cảm giác trông trải thật khinh khủng mặc dù chưa trải qua nhưng chỉ mới chứng kiến thui cũng thấy đau lắm rồi.Mình tự nhận mình là đứa hơi ích kỉ một chút, bằng chứng là từ khi mình phải chia sẻ bố.Từ lúc Anh Dũng,Chị Thấm gọi bố mình bằng bố mình đã thấy kiểu gì rồi đấy.Bình thường chỉ có mối mình với ông anh mình là được phép gọi thế vậy mà bây giờ phải chia sẻ….thật bất công!!!!Xin đính chính laị một chút là trước đây chị Thấm đã gọi rồi nhưng tại chị ấy ít sang nhà chơi nên cũngg ít gọi.Sao mình xấu tính thế không biết.Và cũng chính từ lần đó mình quyết tâm thay đổi học vì bố.Một người cha !Người đã phải lặn lội vất vả,cực nhọc.Nhìn những lần bố từ trong mưa trong nắng bước ra mà nghẹn ngào xúc động.những lúc ấy thầm trách mình sao không thương bố sớm hơn.

Rồi đến lượt anh trai:20 năm là cả một quãng thời gian dài mà sao con ngốc như tôi lại không đủ thông minh để nhận ra được anh trai tôi quý tôi ntn!Liệu giờ đây có qua muộn để nhận ra điều đấy không?Anh ah!Em xin lỗi vì đã không gọi anh bằng anh sớm hơn .Cảm ơn anh vì tất cả nhưng gì anh đã dành cho em.Em thề là sẽ trân trọng nó.Là một cô em gái,một cô em gái tồi chi biết nhận từ phía anh mình mà không biết trả lại(thực khi lớn rồi em mới biết là mình vô tâm nhiều lăm anh ak!)……..Em thật sự không biết sao mình lại như vây nữa.Nghĩ lại mà em thấy mình trẻ con quá!Trước mặt anh em như một đứa con nít chính hiệu vậy.Làm sao em lớn nên được một chút hả anh?Em chỉ thấy nhớ anh khi anh đi thực tập.Mới thấy công việc hằng ngày của anh là gì…..Em đã phải đi mua cao dán vào đúng tuần đâu anh đi.Lúc đấy em ướcgì anh ở đây.Em có thể ngủ nướng đến 6h30 mới dậy đi học, ,thậm chí đôi lúc không phải rửa bát.hix.hix..... nhưng chỉ anh về hẳn thì mọi chuyện lại như xưa.Em cũng chóng quên đi 3 tháng không có anh ở nhà(tại em là một đưa chẳng ra gì)Và rồi cái vụ em đang gấp rút chuẩn bị thi đại học đấy .Ui chao! sướng thật đấy.!!!!Mọi thứ anh lo từ A đến Z sướng quá đi mất thui ấy /lúc đấy đã thầm cảm ơn anh nhiều lắm đấy.Thế rồi cái hum anh đi xem điểm thi ấy.Trời nắng chang chang thế mà anh vẫn phi xe đi.Lúc đầu em chăng để tâm đến đâu tại mọi người nói em mới biết đấy chứ .Hihi may qua em đậu luôn 2 cái đại học cho ông anh được "mát mặt" với bàn dân thiên hạ.ak quên mất cái lần em tháy anh khóc vì thương bố ấy.Lần đấy chẳng phải anh cũng làm em khóc theo còn gì.Anh mãi là người anh trai tốt nhất của em.Không ai có thể thay thế được vị trí của anh trong lòng em.Anh là người thổi vào trong em một hồn sống .Giúp em trưởng thành lên một chút biết quý trọng những gì mình đang có!Cố lên anh trai!!!!Anh trai numberone!!!1

Con mẹ con thật sự xin lỗi mẹ vì con nhận ra rằng con yêu mẹ như thế nào cũng chỉ mới đây thui. khi biết tin về một người....con mới bất giác nghĩ tới mẹ.Và con cũng sợ một ngày con mất mẹ.Chắc chắc con sẽ rất đau rất đau đấy mẹ có biết không! Những gì mẹ dành cho con suốt đời này con không thể nào quên, và có lẽ dù có cố gắng đi chăng nữa thì con sẽ không thể trả được hết những công lao của mẹ.Mẹ là người đã sinh ra con cho con hình hài này và mẹ ơi con sẽ trân trọng nó mẹ ạ!Hãy tha thứ cho những lỗi lầm mà con đã gây ra mẹ nha!con yêu mẹ!

Cả nhà ơi chẳng mấy chốc gia đình mình sẽ mỗi người một nơi.Hãy nhớ Vân luôn iu mọi người nhiều lắm và Vân sẽ cố gắng học tập để mãi là niềm vui cua mọi người!LOVE YOU
    !
    Chúc cả nhà có 1 lễ giáng sinh hạnh phúc,vui vẻ và ấm áp bên gia đình,bạn bè và người thân!...MERRY CHRISTMAS!!!!!
    vodanh
    vodanh

Điểm : 14
    Số bài gửi : 10

Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!! Empty Re: Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!!

Bài gửi by vodanh Wed Dec 22, 2010 11:46 am

Cảm ơn những tâm sự của bạn
    Đó chắc không phải là những cảm xúc của riêng bạn ít nhất là của tôi nữa.Bây jo nghi lại thấy mình thật là trẻ con quá.và bây jo mình nhận ra điều đó thi vẫn chưa phải là muộn mà.Hãy tran trọng tất cả những j mình đang có
    one_love
    one_love

Điểm : 576
    01/01/1992
    Số bài gửi : 331
    Đến từ...

Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!! Empty Re: Những tâm sự chân thật nhất về gia đình_by my BFF!!!!

Bài gửi by one_love Wed Dec 22, 2010 3:39 pm

Khi mất đi 1 tình bạn, ta vẫn có gia đình. Khi mất đi tình yêu, ta vẫn về với gia đình! Chẳng có gì quan trọng hơn gia đình cȧ!
    24/7_ne
    24/7_ne

Điểm : 117
    Số bài gửi : 99

Bài gửi by 24/7_ne Wed Dec 22, 2010 7:06 pm

tớ đã nhận ra gia đình là số 1 từ lâu rồi
    hj..Vì tớ là người lớn tự lập rồi mà
    không có gia đình thì làm sao có mình bây giờ
    Dù sao đi nữa,trong hoàn cảnh nào Tớ cũng biết ơn bố mẹ.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Mon May 20, 2024 5:57 am